Kleifar

Tjaldsvæði/Camping

Færslur: 2013 Júní

27.06.2013 02:18

Sönghátíð á Kirkjubæjarklaustri!

Verið velkomin á Sönghátíð á Kirkjubæjarklaustri!

Listamenn:
Gissur Páll Gissurarson, tenór
Kvennakórinn Vox Feminae, stjórnandi: Margrét J. Pálmadóttir
Anna Guðný Guðmundsdóttir, píanó
Francisco Javier Jáuregui, gítar
Bára Grímsdóttir, staðartónskáld
Elfa Lilja Gísladóttir, stjórnandi tónlistarsmiðju fyrir börn
Guðrún Jóhanna Ólafsdóttir, mezzósópran og listrænn stjórnandi

Tónleikar:

Föstudagur 28.6. kl. 21:00 - Lútulög og ástarjátningar
Gissur Páll Gissurarson, tenór, Guðrún Jóhanna Ólafsdóttir, mezzósópran, Francisco Javier Jáuregui, gítar og Anna Guðný Guðmundsdóttir, píanó. Lútulög eftir John Dowland og rómantísk ensk sönglög frá fyrri hluta 19. aldar.

Laugardagur 29.6. kl. 17:00 - Dagar í túni - íslensk kórtónlist.
Kvennakórinn Vox Feminae, stjórnandi: Margrét J. Pálmadóttir. Guðrún Jóhanna Ólafsdóttir, mezzósópran. Frumflutningur á nýju verki fyrir kvennakór og mezzósópran sem Bára Grímsdóttir hefur samið sérstaklega fyrir hátíðina: Dame la mano (Gabriela Mistral) 

Sunnudagur 30.6. kl. 15:00 - Lokatónleikar
Kvennakórinn Vox Feminae, stjórnandi: Margrét J. Pálmadóttir. Gissur Páll Gissurarson, tenór, Guðrún Jóhanna Ólafsdóttir, mezzósópran, Franciso Javier Jáuregui, gítar, Anna Guðný Guðmundsdóttir, píanó, börn úr Tónlistarsmiðju hátíðarinnar undir stjórn Elfu Lilju Gísladóttur. Verk eftir Rossini, Donizetti og Bellini.


TÓNLISTARSMIÐJA FYRIR 5-10 ÁRA BÖRN:

Kammertónleikar á Kirkjubæjarklaustri standa nú í fyrsta skipti fyrir spennandi og menntandi tónlistarsmiðju fyrir börn á aldrinum 5-10 ára helgina 29. til 30. júní. Börnin munu fara í tónlistarleiki, spinna og taka svo þátt í tónleikum með tónlistarmönnum Kammertónleika á Kirkjubæjarklaustri sunnudaginn 30. júní. Stjórnandi tónlistarsmiðjunnar er Elfa Lilja Gísladóttir tónlistarkennari.
Í þessari tónlistarsmiðju mun hún blanda saman tónlist, leiklist, söng og dansi á skemmtilegan hátt. Börnin æfa og setja upp lítinn söngleik þar sem unnið er þvert á listgreinar og hugmyndir barnanna fá að blómstra. 


Þátttaka í tónlistarsmiðjunni er ókeypis.

Kammertónleikar á Kirkjubæjarklaustri standa nú í fyrsta skipti fyrir spennandi, menntandi og skemmtilegri tónlistarsmiðju fyrir börn á aldrinum 5-10 ára helgina 29. til 30. júní. Börnin munu fara í tónlistarleiki, spinna og taka svo þátt í tónleikum með tónlistarmönnum Kammertónleika á Kirkjubæjarklaustri sunnudaginn 30. júní.

Dagskrá tónlistarsmiðjunnar:

Laugardagur 29.6. 2013
10:00-12:00 og 14:00-16:00

Sunnudagur 30.6. 2013
11:00-13:00 og 14:30-15:00 (upphitun fyrir tónleika).
15:00 Tónleikar á Kammertónleikum á Kirkjubæjarklaustri í félagsheimilinu Kirkjuhvoli.


Stjórnandi tónlistarsmiðjunnar er Elfa Lilja Gísladóttir tónlistarkennari. Elfa Lilja hefur kennt ólíkum hópum tónlist síðustu ár í Kramhúsinu, og við tónlistar-, leik- og grunnskóla. Hún hefur gefið út námsefni í tónlist og hreyfingu Hring eftir hring og haldið námskeið og flutt fyrirlestra um tónlistaruppeldi barna. 

Í þessari tónlistarsmiðju mun hún blanda saman tónlist, leiklist, söng og dansi á skemmtilegan hátt. Börnin æfa og setja upp lítinn söngleik þar sem unnið er þvert á listgreinar og hugmyndir barnanna fá að blómstra. 

Þátttaka í tónlistarsmiðjunni er ókeypis. Allir eru hjartanlega velkomnir.

Skráning fer fram hjá Rannveigu Bjarnadóttur í netfanginu kammertonleikar@gmail.com og í síma 865 7387.

Vinsamlegast athugið að miðað er við að börnin taki þátt í námskeiðinu allan tímann.

www.kammertonleikar.is

22.06.2013 19:20

SKAFTÁRSTOFA - Upplýsingamiðstöð ferðamanna Kirkjubæjarklaustri

SKAFTÁRSTOFA - Upplýsingamiðstöð ferðamanna Kirkjubæjarklaustri


Upplýsingamiðstöð ferðamanna er staðsett í Félagsheimilinu Kirkjuhvoli á Kirkjubæjarklaustri og er opin frá   1. júní til 15.september. Upplýsingamiðstöðin er rekin af Skaftárhreppi í samstarfi við Vatnajökulsþjóðgarð, Kirkjubæjarstofu og Skaftárelda ehf.

Opnunartímar upplýsingamiðstöðvar 01. júní - 15. september :

Alla daga (mánudaga-sunnudaga)  kl. 10:00-19:00

nánari upplýsingar á info@klaustur.is

Sími 487-4620

Umsjónarmaður sumarið 2013:
Auður Hafstað

11.06.2013 21:23

Kammertónleikar á Kirkjubæjarklaustri

Sönghátíð og tónlistarsmiðja fyrir börn

28. - 30. júní 2013

 

Kammertónleikar á Kirkjubæjarklaustri standa fyrir sönghátíð og tónlistarsmiðju fyrir börn helgina 28. til 30. júní 2013. Kvennakórinn Vox Feminae , undir stjórn Margrétar J. Pálmadóttur, heldur upp á sitt tuttugasta starfsár í ár og mun flytja á hátíðinni íslenska efnisskrá undir heitinu Dagar í túni. Bára Grímsdóttir hefur samið nýtt verk fyrir kórinn og mezzósópransöngkonuna Guðrúnu Jóhönnu Ólafsdóttur, sem jafnframt er listrænn stjórnandi hátíðarinnar. Tenórsöngvarinn Gissur Páll Gissurarson, sem hlaut Íslensku tónlistarverðlaunin sem Söngvari ársins nýverið,  mun flytja ítalskar perlur eftir Bellini með Önnu Guðnýju Guðmundsdóttir píanóleikara og undurfögur sönglög frá endurreisnartímanum eftir John Dowland við gítarundirleik SpánverjansFrancisco Javier Jáuregui. Guðrún og Javier munu einnig flytja ensk lög frá fyrri hluta nítjándu aldar, sem voru að koma út með þeim á geisladiski á vegum spænska útgáfufyrirtækisins EMEC. Elfa Lilja Gísladóttir mun leiða 5-10 ára börn í tónlistarsmiðju og munu þau koma fram á tónleikum með tónlistarmönnum hátíðarinnar. Tónleikarnir verða föstudaginn 28.6. kl. 21:00, laugardaginn 29.6. kl. 17:00 og sunnudaginn 30.6. kl. 15:00 í Kirkjuhvoli á Kirkjubæjarklaustri. Miðapantanir og skráning í tónlistarsmiðju fer fram í netfanginukammertonleikar@gmail.com  Nánari upplýsingar má finna á vefnumwww.kammertonleikar.is

 

TÓNLEIKAR:

Föstudagur 28.6. kl. 21:00. Flow, my tears - Ensk sönglög frá endurreisn til rómantíkur

Gissur Páll Gissurarson, tenór, Guðrún Jóhanna Ólafsdóttir, mezzósópran, Franciso Javier Jáuregui, gítar og Anna Guðný Guðmundsdóttir, píanó.

 

Laugardagur 29.6. kl. 17:00. Dagar í túni - íslensk kórtónlist

Kvennakórinn Vox Feminae, stjórnandi: Margrét J. Pálmadóttir. Guðrún Jóhanna Ólafsdóttir, mezzósópran, Anna Guðný Guðmundsdóttir, píanó. Frumflutningur á verki fyrir kvennakór og mezzósópran eftir Báru Grímsdóttur.

 

Sunnudagur 30.6. kl. 15:00 Bel canto og tónlistarbörn

Lokatónleikar. Kvennakórinn Vox Feminae, stjórnandi: Margrét J. Pálmadóttir. Gissur Páll Gissurarson, tenór, Guðrún Jóhanna Ólafsdóttir, mezzósópran, Franciso Javier Jáuregui, gítar, Anna Guðný Guðmundsdóttir, píanó, börn úr Tónlistarsmiðju Kammertónleika á Kirkjubæjarklaustri undir stjórn Elfu Lilju Gísladóttur.

 

TÓNLISTARSMIÐJA FYRIR BÖRN 5-10 ára:

 skráning á info@klaustur.is.

Laugardagur 29.6.

10:00-12:00 og 14:00-16:00

Sunnudagur 30.6.

11:00-13:00 og 14:30-15:00.

15:00 Tónleikar

 

LISTAMENN:

Kvennakórinn Vox Feminae, stjórnandi: Margrét J. Pálmadóttir

Gissur Páll Gissurarson, tenór

Franciso Javier Jáuregui, gítar

Anna Guðný Guðmundsdóttir, píanó

Bára Grímsdóttir, staðartónskáld

Elfa Lilja Gísladóttir, stjórnandi tónlistarsmiðju fyrir börn

Guðrún Jóhanna Ólafsdóttir, mezzósópran og listrænn stjórnandi

Staðsetning:

Félagsheimilið Kirkjuhvoll, Klausturvegi, Kirkjubæjarklaustri, Skaftárhreppi.

Miðasala
Upplýsingar, miðapantanir á tónleika og skráning í tónlistarsmiðju fyrir börn í fer fram í netfanginu kammertonleikar@gmail.com

Miðaverð: 3.500 kr. á staka tónleika, 6.000 kr. á tvenna tónleika og 8.500 kr. á þrenna. Eldri borgarar: 3.000 kr. á staka tónleika, 5.500 kr. á tvenna tónleika og 7.500 kr. á þrenna.

Þátttaka í tónlistarsmiðju fyrir börn er ókeypis.

Hótel og gististaðir á og í nágrenni Klausturs bjóða gestum hátíðarinnar upp á gistingu og fæði í ýmsum verðflokkum. Um það má fá upplýsingar í Upplýsingamiðstöð ferðamála á Klaustri í síma 487-4620 á síðunniwww.klaustur.is eða í netfanginu info@klaustur.is

Nánari upplýsingar um tónleikana veitir Guðrún Jóhanna Ólafsdóttir, listrænn stjórnandi hátíðarinnar, í netfanginukammertonleikar@gmail.com

 

Tenglar:

Kvennakórinn Vox Feminae: http://www.voxfeminae.is/

Gissur Páll Gissurarson:http://www.tonlist.is/Music/Artist/403807/gissur_pall_gissurarson/

John Barber: http://www.johnbarbermusic.com/

Guðrún Jóhanna Ólafsdóttir: www.gudrunolafsdottir.com

Francisco Javier Jáuregui: www.javierjauregui.com

 

Icelandair Hotel Klaustur                               

Hótel Laki                                                                                 

Hótel Geirland

Klausturhof Kirkjubæjarklaustri    

Islandia Hótel Núpar 

Ferðaþjónusta og Sumarhús Hörgslandi 

Systrakaffi 

Tjaldsvæðið Kirkjubæ 2

www.kammertonleikar.is

11.06.2013 21:22

17. júní 2013

17. júní 2013

Kæru Skaftfellingar komum og höfum gaman saman.


Dagskrá:

Kl:13:00 Skrúðganga 
Lagt er af stað frá Systrakaffi,  endað á lóð skólans.

(blöðrur verða seldar við Systrakaffi.)

Kl:13:30 Bílasýning á plani skólans 
þar sem bílar héðan og þaðan úr hreppnum verða til sýnis.

Kl:14:15 Leikir á lóð skólans,  
þar verður keppt í liðakeppni og skorum við á sem flesta að taka þátt,  unga sem aldna.

Kl:15:00 Verða til sölu grillaðar pylsur 
sem ungmannafélagið Ármann mun sjá um.

Kl:15:30  Nunnur Ármanns og Munkar Ármanns 
munu leiða saman hesta sína og keppa í skemmtilegum greinum.

Kl:16:00 Kaffi í félagsheimilinu

Auður og Vignir í Systrakaffi verða með gefins ís fyrir börn 12 ára og yngri í Skaftárskála.

Kveðja, 17. júní-ráðið.

Ef áhugi er fyrir að sýna bíl eða annað vélknúið tæki á sýningunni hafið samband við Jóhann Gunnar s. 867-0655 eða Gunnar Pétur s. 847-7125

11.06.2013 21:20

Hátíðarmessa Langholtskirkju

Hátíðarmessa sunnudaginn 16. júní 2013

Langholtskirkja í Meðallandi 150 ára

Langholtskirkja í Meðallandi, sem var reist á árunum 1862-63 og afhent Langholtssöfnuði 14. des 1863, á 150 ára afmæli á þessu ári. Af því tilefni fer fram hátíðar- og afmælismessa í kirkjunni sunnudaginn 16. júní nk kl.13.

Biskup Íslands frú Agnes M. Sigurðardóttir prédikar. Séra Kristján Valur Ingólfsson vígslubiskup og séra Halldóra Þorvarðardóttir prófastur þjóna til altaris ásamt séra Ingólfi Hartvigssyni sóknarpresti. Ásakórinn og kirkjukór Prestsbakkakirkju leiða söng undir stjórn Brians Røgers C. Haroldssonar organista Langholtssóknar

Eftir messuna verður boðið til kirkju- og afmæliskaffis á Hótel Laka í Efri-Vík.

Sóknarnefnd og sóknarprestur.

  • 1

Hér erum við

 


View My Saved Places in a larger map
Flettingar í dag: 165
Gestir í dag: 47
Flettingar í gær: 207
Gestir í gær: 67
Samtals flettingar: 658345
Samtals gestir: 131541
Tölur uppfærðar: 10.4.2021 15:07:01

Tjaldsvæði

Nafn:

Kleifar

Farsími:

8617546

Heimilisfang:

Geirlandsvegur (Mörk)

Staðsetning:

Kirkjubæjarklaustur

Heimasími:

4874675

Um:

Tjaldsvæðið Kleifar stendur við Geirlandsveg 2,5km. frá Kirkjubæjarklaustri. Við tjaldsvæðið er fallegur foss sem heitir Stjórnarfoss og á góðviðrisdögum verður vatnið í Stjórninni svo heitt að hægt er að fá sér sundsprett. Á tjaldsvæðinu eru tvö vatnssalerni og kalt rennandi vatn, bekkir og borð. Stutt er á Kirkjubæjarklaustur þar sem hægt er að komast í matvöruverslun, veitingastaði og sundlaug svo eitthvað sé nefnt.

Tenglar

This page in english
clockhere